![](http://www.siam-sabaya.com/images/sub_1217395137/menu01.gif)
![](http://www.siam-sabaya.com/images/sub_1217395137/05.jpg)
![](http://www.siam-sabaya.com/images/sub_1217395137/03_net.jpg)
![](http://www.siam-sabaya.com/images/sub_1217395137/P1010042.jpg)
*** เชิญร่วมทอดผ้าป่าสามัคคี 5,000 กอง ในปี 2553 รายละเอียดดูได้ (คลิ๊กที่ภาพ)
โดย"พระครูไพศาลประชาทร" (หลวงพ่อดนัย) เจ้าอาวาสวัดสุทธาราม ซึ่งเป็น ประธานมูลนิธิ มูลนิธิศรีรัตนโกสินทร์ วัดสุทธาราม กรุงเทพฯ หน้าที่เผยแพร่พระพุทธศาสนา ให้กับเยาวชน (ภาพเก็บตกมาฝาก) ทุกแห่งที่ได้ร้องขอท่าน
![](http://www.siam-sabaya.com/images/sub_1217395137/06%281%29.jpg)
ปัจจุบันนี้ทางมูลนิธิได้เตรียมการหาทุนทรัพย์เพื่อเ พิ่มจำนวนเครื่องล้างไต จากเดิมที่มีอยู่ 15 เครื่อง โดยมีเป้าหมายที่ 25 เครื่อง ในการนี้ต้องมีค่าใช้จ่ายอีกมาก จึงเชิญท่านมีจิตศัทธาร่วมบริจาค
การบริจาคส่งธนาณัติหรือตั๋วแลกเงิน ส่งที่ มูลนิธิศรีรัตนโกสินทร์ วัดสุทธาราม สำเหร่ กรุงเทพฯ 10600 สั่งจ่าย ป.ณ.สำเหร่ ในนามของมูลนิธิศรีรัตนโกสินทร์ หรือจะมาบริจาคที่วัดด้วยตัวเอง ก็จะได้บูชาวัตถุมงคลด้วยครับ สอบถามรายละเอียด โทร. 0-2897-9897 กด 6, 0-5942-7692, 0-2438-4575
![](http://www.siam-sabaya.com/images/sub_1217395137/06.jpg)
ภารกิจที่มูลนิธิฯ ได้ดำเนินการ มีดังนี้.
นอกจากนี้ยังให้การรักษาพยาบาลแพทย์แผนปัจจุบันโดยไม่เก็บค่ารักษาพยาบาลใดๆ ทั้งสิ้น วันหนึ่งๆ มีผู้มารับการรักษาประมาณ 60 ราย คลินิกสามารถเย็บแผลให้น้ำเกลือวิเคราะห์โรคทั่วไป
นอกจากนั้นยังเปิดหอพักรับนักศึกษาชายเข้าพักโดยไม่เก็บค่าใช้จ่ายใดๆ ทั้งสิ้นและจะพิจารณาเป็นรายๆ ไปที่เกื้อหนุนให้ทุนการศึกษา ทั้งยังมีเด็กนักเรียนระดับมัธยมที่มูลนิธิอุปการะไว้
ปัจจุบันมูลนิธิได้ประสบความสำเร็จระดับหนึ่ง กล่าวคือมีนักศึกษาเรียนจบเกือบทุกสาขาอาชีพ ท่านผู้มีศรัทธาเสียสละสามารถบริจาคทุนทรัพย์เพื่อสนับสนุนมูลนิธิศรีรัตนโกสินทร์ โดยการบริจาคทรัพย์ตั้งเป็นทุนระบุทุนแต่ละประเภทดังนี้ ทุนหอพักนักศึกษา ทุนผลิตน้ำดื่ม กองทุนยาประจำคลินิก กองทุนล้างไต
ผลิตน้ำดื่มบรรจุภาชนะในขวด เพื่อเอื้ออำนวยประโยชน์กับชุมชน ข้างขวดจะเขียนว่า "ห้ามซื้อขาย" โดยได้รับอนุญาตจากทางราชการ ทั้งสถานพยาบาล ทั้งองค์การอาหารและยา (อ.ย.) เป็นที่เรียบร้อยแล้ว
ดังกล่าวมานี้ล้วนแต่ได้รับความอุปถัมภ์ค้ำจุนจากกุศลศรัทธาของประชาชนทั่วไป
![](http://www.siam-sabaya.com/images/sub_1217395137/01_net.jpg)
![](http://www.siam-sabaya.com/images/sub_1217395137/02_net.jpg)
![](http://www.siam-sabaya.com/images/sub_1217395137/00.jpg)
![](http://www.siam-sabaya.com/images/sub_1217395137/04.jpg)
ผมเป็นลูกศิษย์เมื่อครั้งมาอาศัยก้นบาตท่าน ทุกคนปัจจุบันได้ดี มีอนาคตสดใสทุกคน ทำเพื่อส่วนรวมจริงๆ ต้องขอรบกวนทุกท่าน ที่ได้รับซองทำบุญ ขอให้เจริญด้วยสิ่งที่ดีๆ นะครับ..
![](http://www.siam-sabaya.com/images/sub_1217395137/net_01.jpg)
** ครั้งแรกที่ลูกศิษย์รุ่นเก่าแก่กว่า 20 ปี ที่ไม่เจอกัน มารวมตัวกันได้.. ก็ความชัดของภาพไม่เท่าไหร่ ก็พอดูได้..
![](http://www.siam-sabaya.com/images/sub_1217395137/net_02.jpg)
** ดูซะให้เต็มที่ หล่อกันทุกคน เดี๊ยวจะหาภาพที่ชัดมาลงใหม่ ก็ทนดูไปก่อน...